Đặt câu hỏi với bác sĩ tư vấn
  • Cân nặng chuẩn theo tuần tuổi

Bác sỹ cho em hỏi chút ạ. Thời điểm 27 tuần 3 ngày em đi khám và siêu âm thì cân nặng của bé nhà em là đc 989 gram. Theo bác sỹ,...

1
  • Bổ sung vi chất khi mang thai

Xin chào bác sĩ! Mong bác sĩ tư vấn giúp trong việc bổ sung vi chất khi mang thai. Cụ thể: trước khi mang thai 2 tháng, tôi đã...

1
  • Thuốc ho cho bà bầu

Em đang mang bầu 3 tháng nhưng 2 tuần nay em bị ho khan rất nhiều, ho kèm với triệu chứng sổ mũi. Em không dám uống thuốc vì sợ...

1
  • Uống thuốc có ảnh hưởng thai nhi không?

Xin chào bác sĩ, cho e hỏi: Vợ chồng em có quan hệ trước đó khoảng 4 ngày thì em bị nổi lẹo ở mi mắt và có uống thuốc tây. Tuy...

1
  • Uống thuốc khi có thai

Kính chào PGS. TS Nguyễn Viết Tiến! Thật may mắn vì cháu được theo dõi bác sĩ tư vấn sức khỏe qua tạp chí Bầu. Cháu có một câu...

1
  • Nôn ra máu

Tôi đang mang thai tuần thứ 10. Khi muốn nôn mà không nôn được thì trong nước bọt có chút máu màu hồng. Xin hỏi bác sĩ, như vậy...

1
  • Dãn não thất cần theo dõi

Em chào bác sĩ, em năm nay 25 tuổi mang thai lần đầu tiên, KKC của em là ngày 11/2/2015, em thường xuyên đi khám định kỳ và ngày...

0
  • Mang thai bị nốt mẩn đỏ

Tôi có thai được 2 tháng, thai nhi phát triển bình thường nhưng một tuần nay trên da tay và da cổ tôi có nổ nhiều nốt mẩn đỏ...

1
  • Quan hệ khi mang thai

* Em có bầu gần 5 tháng (lần đầu). Vì không biết đã có bầu nên trong 3 tháng đầu, vợ chồng em vẫn sinh hoạt bình thường. Sau khi...

1
  • Thiểu ối

Cháu mang thai gần 38 tuần, hôm qua đi khám bác sĩ bảo cháu hơi ít nước ối, phải theo dõi thường xuyên. Mẹ chồng cháu bảo uống...

1
  • Uống sắt khi có thai

Ngay từ tháng đầu tiên mang thai tôi đã uống viên sắt tổng hợp và đến tháng thứ 5 tôi thấy hay bị chóng mặt mới đến bệnh viện xét...

1
  • Buồn nôn khi mang thai

* Tôi đang mang thai tuần thứ 10. Nhưng lúc muốn nôn mà không nôn được, tôi thấy trong nước bọt có chút máu màu hồng. Như vậy,...

1
Đặt câu hỏi với bác sĩ tư vấn