Đặt câu hỏi với bác sĩ tư vấn
  • Đi máy bay có ảnh hưởng tới bà bầu?

Tôi đang mang thai tháng 5, tôi thường xuyên phải đi công tác băng máy bay. Bác sĩ cho tôi biết đi máy bay nhiều có ảnh hưởng...

1
  • Bổ sung vitamin khi mang thai

Kính chào bác sĩ! Khi mang thai ở tuần thứ 5, cháu được bác sĩ ở BV Phụ sản TƯ khuyên nên uống thuốc S-Prenatal để bổ sung các...

1
  • Tiêm vacxin khi mang thai

Kính chào bác sĩ, rất mong bác sĩ tư vấn giúp một số vấn đề tôi đang rất lo lắng: Tôi đang có bầu được 9 tuần. Tháng trước, bên...

1
  • Mang thai bị nốt mẩn đỏ

Tôi có thai được 2 tháng, thai nhi phát triển bình thường nhưng một tuần nay trên da tay và da cổ tôi có nổ nhiều nốt mẩn đỏ...

1
  • Uống thuốc khi có thai

Kính chào PGS. TS Nguyễn Viết Tiến! Thật may mắn vì cháu được theo dõi bác sĩ tư vấn sức khỏe qua tạp chí Bầu. Cháu có một câu...

1
  • Thiểu ối

Cháu mang thai gần 38 tuần, hôm qua đi khám bác sĩ bảo cháu hơi ít nước ối, phải theo dõi thường xuyên. Mẹ chồng cháu bảo uống...

1
  • Buồn nôn khi mang thai

* Tôi đang mang thai tuần thứ 10. Nhưng lúc muốn nôn mà không nôn được, tôi thấy trong nước bọt có chút máu màu hồng. Như vậy,...

1
  • Phù chân khi mang bầu

Xin Bác sĩ tư vấn giúp.Khi em mang thai được 33 tuần, tăng được 13kg. siêu âm có kết quả như sau: ĐK lưỡng đỉnh: 89mm. CD xương...

1
  • Dãn não thất cần theo dõi

Em chào bác sĩ, em năm nay 25 tuổi mang thai lần đầu tiên, KKC của em là ngày 11/2/2015, em thường xuyên đi khám định kỳ và ngày...

0
  • Bổ sung vi chất khi mang thai

Xin chào bác sĩ! Mong bác sĩ tư vấn giúp trong việc bổ sung vi chất khi mang thai. Cụ thể: trước khi mang thai 2 tháng, tôi đã...

1
  • Thai nhi cử động ít

Thưa Bác sĩ! Cháu đang bầu tuần 22, Cháu đọc nhiều thông tin thì thấy rằng thông thường ở tuần thai này bé đã cử động rõ rệt...

1
  • Uống sắt khi có thai

Ngay từ tháng đầu tiên mang thai tôi đã uống viên sắt tổng hợp và đến tháng thứ 5 tôi thấy hay bị chóng mặt mới đến bệnh viện xét...

1
Đặt câu hỏi với bác sĩ tư vấn