tin đọc nhiều nhất

• Những điều nên làm trong tuần thứ 33

Tuần này bạn đã có thể thiết lập phòng riêng cho bé được rồi. Theo quan niệm của nhiều mẹ trẻ học hỏi cách nuôi com của phương Tây, sẽ có xu hướng cho bé ngủ riêng ngay từ khi còn nhỏ để rèn luyện cho bé tính độc lập.

• Những điều nên làm trong tuần thứ 26

Bụng càng lớn bạn sẽ cảm thấy ít thoải mái hơn. Chuột rút, ngứa và sưng sẽ làm bạn cảm thấy khó mà thư giãn được. Bạn nên nằm nghiêng một bên để có thể có một đêm ngon giấc.

• Những điều nên làm trong tuần thứ 29 - Đừng nằm ngay sau khi ăn

Những ngày này, bạn có thể sẽ cảm thấy hơi mệt, đặc biệt nếu khó ngủ. Bạn cũng có thể cảm thấy mình vụng về hơn bình thường. Điều này hoàn toàn dễ hiểu: bây giờ bạn không chỉ nặng nề hơn, trọng lượng dồn lại ở cái bụng bầu còn làm cho...

• Em bé tuần thứ 26 - Bé đã bắt đầu biết thở

Một thai nhi 26 tuần tuổi nặng khoảng 750 – 800gr và dài khoảng 36, 5cm. Xương sống của bé vững chắc hơn, bé có thể hít vào thở ra và bắt đầu có một lớp mỡ dưới làn da mỏng của mình.

• Rắc rối 3 tháng giữa thai kỳ

3 tháng giữa thai kỳ được coi là khoảng thời gian dễ chịu nhất, tuy nhiên mẹ bầu vẫn phải đối mặt với một số vấn đề rắc rối.

• Chế độ dinh dưỡng cho bà bầu theo từng tháng

Hãy xem trong 9 tháng các mẹ thực hiện chế độ dinh dưỡng như thế nào là hợp lý nhé:

• Kiểm tra tim thai như thế nào?

Sau tuần thứ 30, khi đi khám thai các mẹ bầu sẽ được bác sĩ chỉ định làm kiểm tra tim thai và cơn co của tử cung. Mỗi lần kiểm tra mất 1 khoảng thời gian từ 30-45 phút. Vậy kiểm tra tim thai như thế nào?

• Tê chân tay, triệu chứng thường gặp ở phụ nữ mang thai

Chứng tê nhức chân tay rất hay gặp ở thai phụ, nhất là những tháng cuối của thai kỳ và không ít người băn khoăn liệu điều này có nguy hiểm không?

• Những nguy cơ tiềm ẩn khi song thai

Nhiều sản phụ rất hoang mang, lo lắng khi biết mình mang song thai bởi khi đó người mẹ phải đối diện với nhiều nguy cơ hơn hẳn so với những bà mẹ đơn thai.